MMOJA AFARIKI DUNIA TISA WAKILAZWA HOSPITALINI BAADA YA TAFRIJA YA KUZALIWA MTOTO WA MUUZA BAA.

0


 

Mtu mmoja amethibitishwa kufa katika mji wa Nyahururu baada ya kunywa pombe haramu.


Watu wengine tisa wako katika hali mbaya katika Hospitali ya Rufaa ya Kaunti ya Nyahururu.


Kulingana na Dk Felix Masongo, ambaye alikuwa miongoni mwa wahudumu wa matibabu akihudumia wagonjwa, waliugua Jumapili asubuhi baada ya kutapika na kuumwa na tumbo.

SOMA HII >>Auawa kwa wizi wa Kuku

Alisema kuwa wahathiriwa walichukuliwa kutoka maeneo anuwai, lakini wengi wao walichukuliwa wakiwa wamepoteza fahamu kutoka sehemu moja.


Kulingana na Dkt Masongo, watatu kati yao wametibiwa na kuruhusiwa lakini wanafuatiliwa, wakati wengine sita wamelazwa hospitalini na wanaimarishwa.


Ingawa hakuweza kugundua aina ya pombe waliyokunywa, aligundua kuwa ilikuwa imejaa dutu yenye sumu.

SOMA HII  <<UZI RADAR NA MATUMIZI YAKE>>

Dkt.Donald Mugoi, Afisa Mkuu wa Kaunti ya Laikipia ya Huduma za Afya na Matibabu, aliunga mkono maoni yake, akibainisha kuwa dutu hiyo ilikuwa ikichunguzwa kubaini muundo wake.


Aliwaonya watu kutotumia pombe na vinywaji visivyo halali kutoka kwa vituo visivyo na leseni, akisema haitawadhuru tu bali pia itafanya kuwapata wahusika kuwa ngumu.


Kulingana na mkaazi, mmoja wa wamiliki wa baa aliwaalika kwenye tafrija baada ya mkewe kujifungua.


Kisha wakapewa pombe na baada ya hapo mambo yakateremka.


Wakaazi wa eneo hilo wamehimiza serikali kukabiliana na pombe na pombe zisizo na leseni ili kuzuia visa vya siku za usoni.


Wanataka pia serikali ya kaunti ya Laikipia ichunguze baa ambazo hazina leseni, mvinyo, na vituo vya kuuza roho kwa juhudi za kupunguza uuzaji na usambazaji wa vileo.

Tags

Post a Comment

0 Comments
* Please Don't Spam Here. All the Comments are Reviewed by Admin.
Post a Comment (0)


#buttons=(Accept !) #days=(20)

Our website uses cookies to enhance your experience. Learn More
Accept !
To Top