UKIMWITA MWANAUME KIPARA NI UNYANYASAJI WA KIJINSIA

0

Mahakama ya Uingereza imeamua kuwa kumwita mwanamume kipara ni aina ya unyanyasaji wa kijinsia. 

Kwa kuwa upotezaji wa nywele ni wa kawaida kati ya wanaume kuliko wanawake,jopo la majaji watatu ilitoa maoni kwamba kumwita mwanamume upara mahali pa kazi ni ubaguzi unaolinganishwa na kutoa maoni juu ya saizi ya matiti ya mwanamke.

 Majaji hao walifanya uamuzi huo katika kesi iliyomhusisha fundi mzoefu wa umeme, Tony Finn, na kampuni ya kutengeneza bidhaa ya Uingereza ya Bung.

 Finn amekuwa akifanya kazi katika kampuni hiyo kwa miaka 24 alipofukuzwa kazi Mei mwaka jana kutokana na kile anachodai kuwa ni unyanyasaji wa kijinsia.

 Finn anadai kwamba mmoja wa wasimamizi wa mtengenezaji, Jamie King, 'alivuka mipaka' kwa kutoa maoni yasiyo ya lazima kuhusu mwonekano wake.


 King inasemekana alimtaja Finn kuwa mwenye upara wakati wa tukio ambalo lilisababisha fundi umeme kupoteza kazi yake. 

Finn aliwasilisha kesi hiyo mbele ya mahakama hiyo ambayo iliamua kama kauli hiyo ya upara ilikuwa tusi au aina fulani ya unyanyasaji. 

"Tuna shaka kidogo kwamba kurejelewa kwa njia hii ya dharau ilikuwa tabia isiyotakikana kwa [Finn].

 Hii ni lugha kali. Katika hukumu yetu Mfalme alivuka mstari kwa kutoa matamshi ya kibinafsi kwa mdai kuhusu sura yake," mahakama kupatikana kwa mujibu wa Telegraph. 

"Ni vigumu kuhitimisha zaidi ya kwamba Mfalme alitamka maneno hayo kwa madhumuni ya kumvunjia heshima [Finn] na kumtengenezea mazingira ya kutisha ya uadui, udhalilishaji, udhalilishaji au machukizo." 


Ili kuweka wazi zaidi hoja yake, jopo hilo lilirejelea kesi ya awali ya unyanyasaji wa kijinsia ambapo mwanamume alishtakiwa kwa unyanyasaji wa kijinsia baada ya kupatikana na hatia ya kutoa maoni juu ya ukubwa wa titi la mwanamke. 

"Kuna uwezekano mkubwa zaidi kwamba mtu anayepokea maoni kama yale yaliyotolewa katika kesi [hiyo] angekuwa mwanamke.

 Vivyo hivyo, kuna uwezekano mkubwa zaidi kwamba mtu anayepokea maoni kama hayo. kwani hiyo iliyofanywa na Bw. King itakuwa ya kiume," ilisema Mahakama.

Tags

Post a Comment

0 Comments
* Please Don't Spam Here. All the Comments are Reviewed by Admin.
Post a Comment (0)


#buttons=(Accept !) #days=(20)

Our website uses cookies to enhance your experience. Learn More
Accept !
To Top