WANAMAKETE WATAKIWA KUREJEA NYUMBANI KUHESABIWA AGOST 23.....

0

 Wananchi wenye asili ya wilaya ya Makete Mkoani Njombe wametakiwa kurejea nyumbani kuhesabiwa kwenye Sensa ya watu na Makazi agosti 23 2022 ili kuchochea maendeleo ya wilaya ya Makete.

Mh.Francis Chaula Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Makete

Akizungumza Mwenyekiti wa Halmashauri ya wilaya ya Makete Mh.Francis Chaula na mtandao huu Idawa Online amesema ili Wilaya ya Makete ipate mkate wa taifa mkubwa (Bajeti) serikali pamoja na mambo mengine itangaliwa idadi ya watu waliopo eneo husika hivyo niwatake wananchi wa wilaya ya Makete waishio nje ya Makete warejee nyumbani siku ya agosti 22 wawe Makete ili kesho yake wahesabiwe wakiwa nyumbani.

“Serikali inapotengeneza bajeti au inapoleta maendeleo kigezo kikubwa lazima iangalie idadi ya wananchi,kwamba kuna wakazi wangapi ili kusudi kuweza kuwaletea miradi ya maendeleo,hivyo niwatake viongozi wenzangu,viongozi wa dini,Wanamakete tusaidiane kuhamasisha wananchi tarehe 23 agosti wajitokeze kuhesabiwa” amesema Chaula.

Mh Chaula amesema Wanamakete lazima watambue kuwa ni muhimu kurejea nyumbani kuhesabiwa ili kuchochea maendeleo.

Aidha amesema kumekuwa na Maombi kwa serikali kugawa wilaya ya Makete kuwa na Majimbo mawili  ambapo amedai bila kuwa na idadi ya kutosha hilo halitowezekana.

‘Watu wanafikilia tugawe jimbo,hatuwezi kuwa na jimbo,hatuwezi kuwa na Halmashauri mpya kama idadi ya watu ni ndogo’

Ikumbukwe kuwa tarehe 23 agosti mwaka huu kila mtanzania anahimizwa kushiriki Sensa ya watu na Makazi ili kupata takwimu sahihi za idadi ya watu pamoja na kutumika kwa Takwimu hizo kupanga mipango ya kimaendeleo ya Taifa.

 

 

Tags

Post a Comment

0 Comments
* Please Don't Spam Here. All the Comments are Reviewed by Admin.
Post a Comment (0)

#buttons=(Accept !) #days=(20)

Our website uses cookies to enhance your experience. Learn More
Accept !
To Top