FAMILIA YENYE MTOTO MWENYE ULEMAVU WA VIUNGO YAPATA FARAJA BAADA YA KUPATA MSAADA WA KUJENGEWA CHOO.

Hassan Msellem
0

Familia ya kijana Fahad Mohammed Ame mwenye umri wa miaka 13 anayesoma darasa la katika Skuli ya msingi Makombeni, wamepata faraja baada ya kujengewa choo cha kisasa kutokana na Changamoto ya choo iliyokuwa ikimkabili Mtoto wao mwenye ulemavu Kwa kipindi cha muda mrefu na badala yake Mtoto huyo alikuwa akijisaidia maporini.


Akitoa neno la shukurani Mama mzazi wa kijana huyo Asha Mnahaki Faki, amesema kwakweli ni fataja kuwa walionayo Kwa kupatiwa msaada huo wa kujengewa choo kwani hali ya mtoto wao huyo ilikuwa ni ngumu sana kutokana na kunisaidia maporini hali iliyokuwa inapelekea kushika kinyesi wakati wanapokwenda porini kujisaidia.


"Kwakweli tunafarijika Sana Sana tena sana  kujengewa hichi choo kwasababu tulikuwa hatujui tufanyeje na sisi ni maskini hatuna uwezo hata wa chakula seuze kujenga choo Cha kisasa lakini tunashukuru kwasababu sasa mwenetu amepata sehemu ya kwenda kujisaidia katika hali ya amani na usafi" Mama mzazi wa Mtoto

Mama mzazi wa kijana mwenye ulemavu Bi. Asha Mnahaki Faki kitoa akitoa neno la shukurani kwa kupatiwa msaada wa kujengewa choo.

Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Mkoani Mheshimiwa Khatib Juma Mjaja, ametoatoa ahadi ya kumsaidia godoro Kijana huyo ili awe na Mazingira safi na salama ya kupunzisha mwili baada ya harakati za siku mzima.


"Binafsi nimeguswa sana na Mtoto wetu huyu na niwaahidi kuwa nanyi bega Kwa bega Kwa msaada wowote mutakaohitaji na naahidi kutoa msaada wa godoro litakalomsaidia kupata mazingira safi na salama ya kupunzisha mwili" DC Mjaja

Mkuu wa Wilaya ya Mkoani Mhe. Khatib Juma Mjaja akizungumza kitu na Maafisa wa watu wenye ulemavu Mkoa wa Kusini Pemba pamoja na familia ya kijana huyo.

Aidha, Mheshimiwa Mjaja ametoa rai ya kujengwa kwa miundombinu mizuri ya kuweza kumsaidia kijana huyo kutoka na kuingia nyumbani kwao sambamba na kupatiwa vifaa mbali mbali ikiwemo kitimwendo kitakachomsaidia kwenda katika shughuli zake.


Wakati huo huo, Mheshimiwa Mjaja alitoa msaada wa Pempasi na Sabuni kwa kijana huyo ikiwa ni sehemu ya kuwasaidia watu wenye mahitaji maalumu katika maeneo mbali mbali ya Wilaya ya Mkoani.


Nae, Afisa wa watu wenye ulemavu Wilaya ya Mkoani Warda Waly Mohammed, amewashukuru wanajamii pamoja na pamoja na Bi. Asia Abdallah Omar, mwalimu wa Skuli ya msingi Ngombeni B  ambaye aliwahamasisha wanajamii waliomzunguka kijana huyo pamoja na majirani wanaoishi Ulaya kuchangia ujenzi huo wa choo na kusema kitendo hicho ni chema na kinapaswa kuigwa na Jamii nyengine zenye watu wenye mahitaji mbali mbali.


"Kwakweli nimefuruhishwa sana na hili napia nitoa shukurani na pongezi zangu Kwa wanajamii wote pamoja na muhisanani ambaye kwa moyo dhati alijitoa moyo mmoja kulisimamia hili Hadi kufikia ukingoni hatimae leo kijana wetu anapata sehemu nzuri ya kujisaidia, niseme tu kuwa duniani Mungu atamlipa lakini Akhera atalipwa ujira mkubwa zaidi" Bi. Warda

Afisa wa watu wenye ulemavu Wilaya ya Mkoani Warda Waly Mohammed, wa kwanza kulia akisiliza kitu kutoka Kwa Mkuu wa Wilaya ya Mkoani Mhe. Khatib Juma Mjaja.

Akielezea gharama zilizotumika katika Ujenzi was choo hicho, mwalimu wa Skuli ya msingi Ng'ombeni Bi. Asia Abdallah Omar, amesema choo hicho kimegharimu shilingi Zakitanzania milioni moja laki tano kwenye shilingi millioni Moja na laki nane zilizochangwa ambapo shilingi laki tatu zilizobaki zimenunuliwa matofali ya hakiba pindi ikitokea dharura.

Mwalimu wa Skuli ya msingi Ng'ombeni Bi. Asia Abdallah Omar, aliyehamasisha wanajamii na majirani wa kijana huyo wanaoishi Ulaya kuchangia ujenzi huo wa choo.

Ikumbukwe kuwa, September 11.2021 idawaonline.com kwa kushirikishana na afisa wa watu wenye ulemavu Wilaya ya Mkoani Warda Waly Mohammed, ilimtembelea kijana huyo na kuzungumza na wazazi juu ya changamoto hiyo inayowakabili Mtoto wao huyo mwenye ulemavu wa viungo.

Picha ya kijana Fahad Mohammed Ame, mwaka September 10.2021 alipotembelewa na Afisa wa watu wenye ulemavu Wilaya ya Mkoani Warda Waly Mohammed na Mwandishi wa Habari wa Idawaonline.com

Picha ya mama mzazi wa kijana Fahad Mohammed Ame mwenye ulemavu wa viungo, akiomba msaada wa kujengewa choo na kitimwendo September 10.2021.

Kupatikana kwa msaada huo wa ni ushirikiano na utakelezaji wa majukumu wa afisi ya Wilaya ya Mkoani kupitia afisa wake wa watu wenye ulemavu Warda Waly Mohammed kwa kushirikishana na waandishi wa Habari mbali mbali Kisiwani Pemba.

Picha ya choo alichojengewa Mtoto mwenye ulemavu wa viungo Makombeni Pemba.
Bi. Asia Abdallah Omar mwalimu wa Skuli ya msingi Ng'mbeni B, aliyewahamasisha wanajamii katika kuchangia ujenzi wa choo.
Kulia ni Bi. Amina Fundi Juma, Afisa Habari jumuiya ya Vichwa Vikubwa na Mgongo Wazi Pemba, kushoto ni Biubwa Yahya Othman kutoka taasisi ya Zanzibar Anour Foundation na kati kati ni Afisa watu wenye ulemavu Wilaya ya Mkoani Warda Waly Mohammed.

Tags

Post a Comment

0 Comments
* Please Don't Spam Here. All the Comments are Reviewed by Admin.
Post a Comment (0)

 

#buttons=(Accept !) #days=(20)

Our website uses cookies to enhance your experience. Learn More
Accept !
To Top